รายชื่อคณะกรรมการบริหารสมาคมอนุบาลศึกษาแห่งประเทศไทย ในพระราชูปถัมภ์ ปี พ.ศ. 2563-2565


ที่ปรึกษาสมาคมอนุบาลฯ

  • นางชนาทิพย์ จูตระกูล
  • นางกมลา โอสถานุเคราะห์
  • นางธาริณี กฤดากร ณ อยุธยา
  • นางสาวจินตนา ธรรมวานิช

ที่ปรึกษานายกสมาคมอนุบาลฯ

  • นางพร้อมพรรณ ศิริพัฒน์
  • นางศรีสมบัติ เทพกาญจนา
  • นางสาวละออ ชุติกร
  • นางสาวจิระประภา บุณยนิตย์
  • นางสุภางค์ รัตนวิภาส
  • ดร. สุจินดา ขจรรุ่งศิลป์
  • ดร. อารี สัณหฉวี
  • ดร. ชญช์ทิเนษต์ นิ่มสมบุญ
  • นางสาวจรรยา เฮงตระกูล
  • นายจินดา ตันตราจิณ
  • นางสาวสุนันท์ นครจินดา
  • นายอารย์ ปาลเดชพงศ์
  • นางมณีรัตน์ วัฒนสมบัติ
  • นางสุภาวดี หาญเมธี

นายกสมาคมอนุบาลฯ

  • นางวิวรรณ สารกิจปรีชา

อุปนายกสมาคมอนุบาลฯ

  • นางกิรินทร์ สุรักขกะ ฝ่ายประชาสัมพันธ์ เหรัญญิก
  • นางสาวเบญจมาศ รุจิรวงศ์ ฝ่ายปฏิคม นายทะเบียน
  • นางธิดา พิทักษ์สินสุข ฝ่ายสาราณียากรและวิชาการ วิเทศสัมพันธ์ บรรณารักษ์และสารสนเทศ

คณะกรรมการสมาคมอนุบาลฯ

เลขานุการ
  • นางมาณวิกา สงวนวงศ์
  • นางปวลี รุจิรวงศ์
เหรัญญิก
  • นางชุติมา มีมานัส
  • นางเกสรี เมืองเกษม
ปฏิคม
  • นางพิณ ตันติเมธ
  • นางปวีณา อนุจารวัฒน์
  • นางวิยดา นิ่มสมบุญ
สาราณียากรและวิชาการ
  • นางสาวสลิลดา ทศานนท์
  • นางสาวน้ำทิพย์ เสือสารัตน์
  • นางสาวปิยวลี ธนเศรษฐกร
  • นางสาวอารยา ทองใบ
บรรณารักษ์และสารสนเทศ
  • นายสรยศ พนายางกูร
  • นายคมกริช หงสประภาส
นายทะเบียน
  • นางสาวลัดดาวรรณ เจริญศักดิ์ศิริ
  • นางสาวศรัณยา บุญประกอบ
ประชาสัมพันธ์
  • นางสาวเกศินี วัฒนสมบัติ
  • นางสาวภัทริน สมประเสริฐ
วิเทศสัมพันธ์
  • นางอัญจลา จารุมิลินท
  • นางสุรีรัตน์ เศรษฐจินดา
กรรมการส่วนภูมิภาค
ภาคเหนือ
  • นางจิตประภา ศุขโรจน์ รร. อนุบาลโรจนวิทย์ จ. พิษณุโลก
  • นางน้ำทิพย์ ทะศรีแก้ว รร. อยู่วิทยา จ. น่าน
  • นายเทอดศักดิ์ ผิวเกลี้ยง รร. มารดาอุปถัมภ์ จ. แพร่
  • นายสุธี พิพิธวัฒนาพันธุ์ รร. วิมานทิพย์ จ. เชียงใหม่
ภาคใต้
  • นางสุภา สัมพันธรัตน์ รร. พรศิริกุล จ. ตรัง
  • นางชยลักษณ์ จันทนินทร รร. จุลสมัย จ. สงขลา
ภาคตะวันออก
  • นางอรุณี โอเจริญ รร. อนุบาลบูรณิจน์ จ. ชลบุรี
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
  • นางรัตนาภรณ์ วัฒนศัพท์ รร. ขอนแก่นวิเทศศึกษา จ. ขอนแก่น
  • นางนิตยา ศรีปัดถา รร. อนุบาลกิตติยา จ. มหาสารคาม
  • นางกาญจนา สุภัควงศ์ รร. บ้านเด็กวารินชำราบ จ. อุบลราชธานี
ภาคกลาง
  • นางลลิดา วังตาล พัฒนานุพงศ์ รร. อุดมวิทยา จ. ราชบุรี
  • ดร. สุทธาทิพ ไชยรัตนะ รร. จิระศาสตร์วิทยา จ. อยุธยา
  • นางวาทินี สุธนรักษ์ รร. เฉลิมไฉไลวิทยา จ. สมุทรปราการ
รายชื่อคณะกรรมการบริหารสมาคมอนุบาลศึกษาแห่งประเทศไทย ในพระราชูปถัมภ์ ปี พ.ศ. 2557-2559

ที่ปรึกษากิตติมศักดิ์
  • หม่อมดุษฎี บริพัตร ณ อยุธยา
  • นางชนาทิพย์ จูตระกูล
  • นางกมลา โอสถานุเคราะห์
  • นางธาริณี กฤดากร ณ อยุธยา
กรรมการที่ปรึกษา
  • นางพร้อมพรรณ ศิริพัฒน์
  • นางศรีสมบัติ เทพกาญจนา
  • นางสาวละออ ชุติกร
  • นางสาวจิระประภา บุณยนิตย์
  • นางสุภางค์ รัตนวิภาส
  • ดร. สุจินดา ขจรรุ่งศิลป์
  • ดร. อารี สัณหฉวี
  • ดร. ชญช์ทิเนษต์ นิ่มสมบุญ
  • นางสาวจรรยา เฮงตระกูล
  • นายจินดา ตันตราจิณ
  • นางสาวอุมา บุญประกอบ
  • นางสาวสุนันท์ นครจินดา
นายกสมาคมฯ
  • นางสาวจินตนา ธรรมวานิช
อุปนายกสมาคมฯ
  • นางกิรินทร์ สุรักขกะ ฝ่ายหาทุน
  • นางวิวรรณ สารกิจปรีชา ฝ่ายวิชาการและกิจกรรม
  • นายอารย์ ปาลเดชพงศ์ ฝ่ายบริหารทั่วไป (เลขาฯ, ทะเบียน,การเงิน)
  • นางสาวเบญจมาศ รุจิรวงศ์ ฝ่ายประชาสัมพันธ์, ปฏิคม
คณะกรรมการ
เลขานุการ
  • นางชุติมา มีมานัส
  • นางมาณวิกา สงวนวงศ์
  • นางปวลี รุจิรวงศ์
เหรัญญิก
  • นางมณีรัตน์ วัฒนสมบัติ
ปฏิคม
  • นางปานตา คุนผลิน
สาราณียากร
  • นางธิดา พิทักษ์สินสุข
บรรณารักษ์
  • นางกานดา โสมาภา
ทะเบียน
  • นางพิณ ตันติเมธ
  • นางสาววรัฏฐา รุจิรวงศ์
ประชาสัมพันธ์
  • ดร. อัญจลา จารุมิลินท
  • นางสาวศจิกา ทองสุข
วิเทศสัมพันธ์
  • ดร. พัฒนา ชัชพงศ์
  • นางสาวเกศินี วัฒนสมบัติ
วิชาการและกิจกรรม
  • นางสาวสลิลดา ทศานนท์
  • นางสาวศรัณยา บุญประกอบ
  • นางสาวน้ำทิพย์ เสือสารัตน์
  • นายสรยศ พนายางกูร
  • นายกฤษพล เครือคล้าย
  • นางปวีณา อนุจารวัฒน์
กรรมการส่วนภูมิภาค
ภาคเหนือ
  • นางวารี กติกา จ. เชียงใหม่
  • นางจิตประภา ศุขโรจน์ จ. พิษณุโลก
  • นางน้ำทิพย์ ทะศรีแก้ว จ. น่าน
  • ซิสเตอร์กาญจนา สุดประเสริฐ จ. ตาก
ภาคใต้
  • นางสุภา สัมพันธรัตน์ จ. ตรัง
  • นางชยลักษณ์ จันทนินทร จ. สงขลา
  • นางประณีต ดิษยะศริน จ. สงขลา หาดใหญ่
  • นายณัฐวุฒิ ภารพบ จ. นครศรีธรรมราช
ภาคตะวันออก
  • ซิสเตอร์จำเนียร บุญทัน จ. ชลบุรี
  • นางสาวบุญสม สมารักษ์ จ. จันทบุรี
  • นางอรุณี โอเจริญ จ. ชลบุรี
ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ
  • นางทรงศิริ สุวรรณศร จ. ขอนแก่น
  • นางรัตนาภรณ์ วัฒนศัพท์ จ. ขอนแก่น
  • นางนิตยา ศรีปัดถา จ. มหาสารคาม
  • นางกาญจนา สุภัควงศ์ จ. อุบลราชธานี
ภาคกลาง
  • นางลลิดา วังตาล พัฒนานุพงศ์ จ. ราชบุรี
  • ดร.สุทธาทิพ ไชยรัตนะ จ. พระนครศรีอยุธยา
  • นางสุรีรัตน์ เศรษฐจินดา จ. ลพบุรี
  • นางจรัสเนตร ยุววิทยา จ. สระบุรี